Mayar da hankali kan takardar PC / PMMA da aiki jason@mclsheet.com +86-187 0196 0126
Kowa ya san cewa ana amfani da siffar filastik na PC. Ya dace da wuraren haske a cikin manyan gine-gine, makarantu, asibitoci, wuraren zama, bankuna, da wuraren da dole ne a yi amfani da gilashin da ba zai iya jurewa ba, ana amfani da shi sosai don manyan rufin haske da matakan tsaro.
PC m zanen gado zafi lankwasawa, kuma aka sani da zafi lankwasawa, shi ne wani tsari na dumama PC m zanen gado zuwa wani zafin jiki, tausasa shi, sa'an nan jurewa nakasar filastik dangane da thermoplastic Properties.Tafi iya zama zafi lankwasa ko sanyi lankwasa, amma. saboda lankwasawa mai sanyi ba zai iya yin aiki mai sauƙi kawai kamar lanƙwasa madaidaiciya ba, ba shi da ƙarfi don ƙayyadaddun buƙatun sarrafawa kamar curvature. Lankwasawa mai zafi hanya ce mai sauƙi mai sauƙi, amma kuma ita ce hanyar da aka fi amfani da ita don samun sassan lanƙwasa tare da axis, waɗanda galibi ana amfani da su don zanen kariya na inji, da sauransu. Don zanen gado tare da buƙatu mafi girma da lankwasawa mai zafi na 3mm ko fiye, dumama mai gefe biyu yana da sakamako mafi kyau.
Duk da haka, idan ba a yi hankali ba a lokacin zafi mai lankwasawa, yana da sauƙi a fuskanci kumfa da fari. Ta yaya za mu guji wannan?
Zazzabi nakasar zafin jiki na PC m takardar yana kusa 130 ℃ . Gilashin canjin yanayin zafi yana kusa 150 ℃ , sama da abin da takardar za a iya sha zafi forming. Matsakaicin lanƙwasa radius shine sau uku na kauri na takardar, kuma ana iya daidaita faɗin wurin dumama don samun radius na lanƙwasa daban-daban. Don samar da madaidaicin madaidaici ko (da) manyan sassa, ana bada shawarar yin amfani da na'urar lanƙwasa tare da masu kula da zafin jiki a bangarorin biyu. Za a iya yin shinge mai sauƙi don ƙyale takardar ta yi sanyi a wurin don rage karkatarwa. Dumama na gida na iya haifar da damuwa na ciki a cikin samfurin, kuma ya kamata a biya kulawa ta musamman ga amfani da sinadarai don zanen gado mai zafi. A kowane hali, ana bada shawara don fara gwada samfurin don ƙayyade yiwuwar aikin lanƙwasawa da yanayin tsari masu dacewa.
Gabaɗaya akwai hanyoyi guda biyu don shirya faranti na dumama ga kamfani
1 、 Wutar dumama wutar lantarki - Wayar dumama wutar lantarki na iya dumama tafkunan PC ɗin tare da wani madaidaicin layi (don layi), dakatar da ɓangaren ɗumbin zanen PC ɗin da ke buƙatar lanƙwasa sama da wayar dumama wutar lantarki, a zafi shi don laushi, sannan tanƙwara shi tare da wannan dumama laushi madaidaiciya madaidaiciya matsayi.
2 、 Tanda - Dumama da lankwasa tanda shine ya haifar da canjin yanayi mai lankwasa (kishiyar da allura) akan fakitin PC. Da farko, sanya ƙwanƙwaran PC ɗin a cikin tanda kuma zazzage shi gaba ɗaya na ɗan lokaci. Bayan ya yi laushi, sai a fitar da duk tarkacen PC ɗin da aka yi laushi da kuma sanya shi a kan ƙirar uwar da aka riga aka yi. Sa'an nan kuma danna ƙasa tare da ƙirar namiji kuma jira farantin ya yi sanyi kafin fitar da shi, kammala aikin gaba ɗaya.
Ko amfani da waya mai dumama wutar lantarki ko tanda don sarrafa faifan PC, sau da yawa ana samun abubuwan al'ajabi kamar bubting da fari a sassan lanƙwasawa, waɗanda zasu iya shafar bayyanar ko haifar da ƙimar hasara mai yawa.
Yawancin dalilai biyu ne ke haifar da kumfa akan takardar:
1 、 Idan PC m takardar da aka mai tsanani ga tsayi da yawa / a matsanancin zafin jiki, allon zai kumfa (zazzabi zai yi girma sosai, ciki zai fara narkewa, gas na waje zai shiga ciki na takardar). Koyaya, ba kamar yadda ake samar da karfen takarda ba inda kayan aiki ke sarrafa zafin jiki da lokacin dumama, bayan aiwatarwa yawanci yana dogara ne akan hukuncin hannu, don haka lankwasawa gabaɗaya yana buƙatar ƙwararrun ma'aikata don kammalawa.
2 、 PC (polycarbonate) takardar kanta za ta sha danshi (a daidaitaccen yanayin yanayi, 23 ℃ , dangi zafi na 50%, yawan sha ruwa shine 0.15%). Sabili da haka, idan an adana takaddun da aka gama na dogon lokaci, sau da yawa yana ɗaukar danshi daga iska. Idan ba a cire danshi ba kafin yin gyare-gyare, kumfa da ƙungiyoyin micro pore masu haɗari za su bayyana a cikin samfurin da aka kafa, wanda zai shafi bayyanar.
Don kauce wa mummunan yanayi da danshi ya haifar, ya kamata a bushe takardar a ƙananan zafin jiki na wani lokaci kafin dumama da kafa. Yawancin lokaci, ana iya cire danshi a yanayin zafin jiki na 110 ℃ ~120 ℃ , kuma zafin rashin ruwa kada ya wuce 130 ℃ don hana allon daga laushi. Tsawon lokacin cire danshi ya dogara da abun ciki na danshi, kaurin takardar, da zafin bushewa da aka karɓa. Za a iya mai da takardar da aka bushe a cikin aminci zuwa 180-190 ℃ kuma ana iya samun naƙasu cikin sauƙi.
PC m takardar lankwasawa ne mai muhimmanci tsari a cikin m takardar aiki da kuma samar. A matsayin samar da masana'anta masana'anta, ya kamata mu yi la'akari da tsarin da za a zaɓa bisa ga takamaiman buƙatun samfurin, da sarrafa mahimman abubuwan da ke da alaƙa da matsaloli, don samar da samfuran samfuran takaddar PC mai ƙarfi ba tare da kumfa ba kuma tare da daidaitattun ƙima!